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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 
RAIS SAMIA AHIMIZA WATANZANIA KUTUNZA MAZINGIRA 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ametoa wito 
kwa viongozi wa dini kuwahimiza waumini kujihusisha na shughuli za uzalishaji. 
 

Rais Samia amesema hayo leo katika maadhimisho ya miaka 60 ya KKKT 

yaliyofanyika kwenye Chuo Kikuu cha Tumaini, Makumira. 

 

Aidha, Rais Samia amesema dunia inakabiliwa na changamoto ya usalama wa 

chakula hivyo ni vyema nchi ikazalisha zaidi kwa kutumia kilimo cha umwagiliaji, ili 

tuendelee kujitosheleza kwa chakula na tuweze kulisha nchi za jirani na dunia kwa 

ujumla. 

 

Wakati huo huo, Rais Samia amezitaka taasisi za dini kujiwekea mikakati mahsusi ya 

kupambana na uharibifu wa mazingira na utunzaji wa mazingira ili kuweza 

kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi.  

 

Vile vile, Rais Samia amesema mabadiliko ya tabia nchi yameleta athari kama ukame, 

mafuriko, kutotabirika kwa misimu na hivyo kuathiri kilimo kwa nchi yetu ambayo 

kwa asilimia kubwa tunategemea kilimo. 

 

Rais Samia pia amesema Serikali imeelekeza jitihada kwenye kuwawezesha wananchi 

kutumia vyanzo mbadala vya nishati kama sehemu ya mkakati wa kuhifadhi 

mazingira.  

 

Kwa upande mwingine, Rais Samia amesema serikali itaendelea kushirikiana na 

taasisi za dini katika kuwahudumia wananchi na kuwaletea maendeleo.  
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